หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา แนะนำวิธีเลือก fat burn ให้หน่อยครับ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 1 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  admin 2 ปี มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1330 ตอบกลับ

luxus

กำลังลดน้ำหนัก เห็นบอกว่ามีตัวช่วยให้ลดน้ำหนักได้ก็คือพวก fatburn เลยอยากจะให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรกินตัวใหนดี และผมเห็นมันมีอยู่หลายชนิด ไม่รู้ว่าแต่ละชนิดมันดีอย่างไรมีหน้าที่อย่างไร ผละผมเล่นเวทควรกินตัวใหนดีครับ ขอบคุณครับ

#1331 ตอบกลับ

admin

หลักๆแล้วมีอยู่สองชนิดครับ 1 กินเพื่อเพื่มอัตราการเผาผลาญ ชนิดแรก เป็นพวกที่มีคาเฟอีนต่างๆ เช่น กาแฟ เครื่องดื่มชูกำลัง ถ้าเป็นอาหารเสริมก็พวก X-Burner ครับ 2 กินเพื่อให้ร่างกายกระตุ่นเอาไขมันมาใช้เป็นพลังงาน เป็นพวก CLA หรือ L-canetine ชนิดนี้เมื่อกินแล้วต้องออกำลังกายถึงจะให้ผลดี อาหารเสริมก็พวก L-canetine หรือ CLA ต่างๆ ส่วนชนิดใหนดีกว่ากัน ผมขอตอบว่ามันดีทั้งคู่ และอาหารเสริม fatburn ที่มีอยู่ในตลาดปัจจุบันก็ผสมสองชนิดด้วยอยู่แล้วและผสมสารอะไรอีกไม่รู้มากมาย(ชาเชียว 9ล9) คุณจึงเลือกตัวใหนก็ก็ได้(แต่ขอให้มาจากแหล่งที่น่าเชื่อถือ หรือ ยี้ห้อที่น่าเชื่อถือ) แต่ถ้าคุณเป็นคนไม่ถูกกับคาเฟอีน แนะนำให้ใช้เป็นพวก l-canetine หรือ CLA แบบเพียวๆแทน(หรือพวก fatburn ที่บอกว่าไม่มีคาเฟอีน)   และอย่าลืมว่าจุดสำคัญของการลดน้ำหนักอยู่ที่การคุมอาหาร อย่าคาดหวังกับพวก fatburn มากเกินไปครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: แนะนำวิธีเลือก fat burn ให้หน่อยครับ
ข้อมูลของคุณ:

− 4 = 1