หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา เล่นท่าสควอทแล้วปวดหัว

กระทู้นี้ประกอบด้วย 2 ข้อความตอบกลับ มี 1 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  คอปเตอร์ 2 ปี, 2 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
  • #1325 ตอบกลับ

คอปเตอร์

<div>ผมมีเรื่องปรึกษาคือเมื่อผมเล่<wbr />นท่าสควอทแล้วปวดหัวตุบๆเหมื<wbr />อนเส้นเลือดมันจะแตก เคยลองกินยาแก้ปวดก่อนเล่นสัก 1 ชั่วโมงแล้วก็ยังปวดอีกครับ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งที่เล่นท่<wbr />านี้เลยครับ ปกติผมเล่นท่าอื่นๆจะไม่ปวดหั<wbr />วตุบๆเลย ทั้งที่ใช้น้ำหนักมากๆเหมือนกัน ตอนนี้ผมอายุ 42 ปี เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ เมื่อก่อนตอนอายุ 35 ก็เล่นท่าสคอทด้วยน้ำหนักเท่ากั<wbr />นไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้เล่นเวทมาได้ประมาณ 3-4 เดือน แต่ไม่ได้เล่นท่าสคอทเลยเพิ่<wbr />งมาเล่นท่าสคอทได้สัปดาห์ที่ 3 พอเล่นปุ๊ปก็ปวดหัวเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับรัดเข็มขั<wbr />ดแน่นไป หรือฟองน้ำที่ลองบ่<wbr />าบางไปจนไปกดทับเส้นเลือดหรื<wbr />อเปล่า น้ำหนักที่ผมใช้คือ 50 kg. เล่น 4 เซ็ท เซ็ทละ 10 ครั้ง ตอนนี้ได้แค่ 3 เซ็ทเท่านั้นมันปวดหัวมากจนไม่<wbr />กล้าเล่นต่อครับ ผมรีบหยุดเล่นแล้ววัดความดันก็<wbr />ปกติดี ผมสูง 175 cm. น้ำหนัก 68 kg. เปอร์เซ็นต์ไขมันที่วัดได้<wbr />จากเคื่องหนีบคาริปเปอร์ประมาณ 13% ครับ ตอนนี้จึงคิดว่าควรไปหาหมอเพื่อ</div>
    <div>ตรวจร่างกายดีไหมครับ หรือพี่มีคำแนะนำที่พอจะช่<wbr />วยเหลือผมได้บ้างไหมครับ</div>

#1326 ตอบกลับ

admin

แนะนำให้ไปหาหมอครับ เพราะมันไม่ปรกติแล้ว หรือจะลองพักซักอาทิตย์ กินอาหารให้ครบ ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วมาลองเล่นใหม่ดูถ้ายังเป็นอีกก็หาหมอเถอะครับ

#1327 ตอบกลับ

คอปเตอร์

ได้ครับจะลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: เล่นท่าสควอทแล้วปวดหัว
ข้อมูลของคุณ:

15 − 14 =