หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา เล่นกล้ามท้องกับอกมา6เดือนแล้วแต่ไม่ชัด+ต้องเกรงถึงจะเห็น

ติดป้ายกำกับ: 

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 1 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1290 ตอบกลับ

ธนวัฒน์ พูลพันธ์

ผมได้เล่นกล้าท้องกับอกมา6เดือนแล้วแต่ต้องเกรงถึงจะเห็นแต่มันก็ไม่ชัดเหมือนพวกเลนกล้าม ผมได้ฝึกจากคลิปนี้ https://www.youtube.com/watch?v=UGWszMaGrL0 ส่วนการเล่นก็1วันเว้น1วัน ผมอายุ 20 สูง 170 น้ำหนัก 52

+ ใน1วัน ผมกิน นม2ขวด ไข่4ฟอง กล้วย4 ลูก โยเกริดต์ 2 ถ้วย ส่วนข้าวก็กินกระเพราหมูไข่ดาว

แต่สงสัยทำกล้ามมันไม่ขึ้นซักทีคือมันก็มีบ้างแต่ต้องเกรงถึงจะเห็น หรืออาจจะเป็นเพราะนอนดึก

#1292 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

น่าจะเป็นที่ bodyfat ของคุณยังเยอะอยู่ครับ

แนะนำให้กินคลีนทั้งหมด ไม่เอาไขมันเลย พวกโยเกริดต์พวกนม มีไขมันเยอะ แนะนำให้กินแบบไขมัน 0% หรือไม่กินได้ยิ่งดี ส่วนอาหารมื้ออื่นๆเปลี่ยนไปกินไก่ เนื้อ ทำโดยการต้ม นิ่ง ย่าง อะไรก็่ว่าไป แต่ต้องเป็นแบบไม่มีไขมันติด

แต่ก็ควรกินไขมันในหนึ่งวันบ้าง แนะนำเป็นใช้น้ำมันมะกอกทอดไก่ ซักมื้อ สองมื้อก็พอครับ

ถ้าถามว่าไขมันกินเยอะแค่ใหน ก็วันละ 1-2 ช้อนโต็ะครับ

ปริมาณการทานข้าวช่วงไดเอต

เอาน้ำหนักตัวเป้าหมาย คูณ 10 -12 ก็จะได้ปริมาณของ ข้าวสุกที่ควรทานใน 1 วันของช่วงที่ลดน้ำหนัก (หน่วยเป็นกรัม)
    จะทานข้าวขาว หรือ ข้าวกล้องก็ได้ ไม่ต่างกันมาก

ลองเอาไปปรับเปลี่ยนตามสภาพร่างกายนะครับ

เครดิต: กระทิง เมืองช้าง

ปล ข้าวสุก 200กรัม ก็ประมาณ ข้าว 1 ถ้วยเล็ก

ปล2 น้ำหนักเป้าหมายคือน้ำหนักที่คุณคิดว่าลีนที่สุดแล้ว เช่น หนัก 100กิโล มีbodyfat 20% น้ำหนักเป้าหมายควรจะเป็น 80กิโล

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เล่นกล้ามท้องกับอกมา6เดือนแล้วแต่ไม่ชัด+ต้องเกรงถึงจะเห็น
ข้อมูลของคุณ:

+ 24 = 29