หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา เราควรเริ่มมี CHEAT DAY ได้ตอนไหน

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1299 ตอบกลับ

นิ่ม

ตามหัวข้อครับ สงสัยเกี่ยวกับ CHEAT DAY ว่าสามารถทำได้วันใหนบ้าง 4วันมีทีได้ใหมครับ

#1302 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

เรื่อง โกงการกิน เป็นเรื่องการอัดสารอาหารเข้าไปเพื่อทำให้ร่างกายไม่เคยชินกับการลดสารอาหารเพิ่อลดน้ำหนัก และทำให้ระบบการเผาผลาญของร่างกายเป็นปรกติ ไม่ลดน้อยลงในช่วงลดน้ำหนัก

ที่เกริ่นมาแรกๆ เพื่อให้เห็นภาพว่าควรมีการ โกงการกินเมื่อไหร่ ก็คือ เมื่อร่างกายชินกับการอดอาหาร ให้อัดมันเข้าไป(แต่อย่ามากนะ)เพื่อรักษาระบบการเผาผลาญของร่างกาย ส่วนใหญ่แล้วเขาจะใช้สูตร 1 มื้อโกง ในหนึ่งสัปดาห์

ส่วนวันโกง ไม่แนะนำครับ ควรเป็นมื้อโกงเพียงมื้อเดียวก็พอ

ส่วนถามว่าสี่วันโกงทีนึงได้ใหม ได้ครับ ยิ่งถ้าเป็นการลดน้ำหนักในช่วงแรกๆ ยิ่งแนะนำเลย ให้ร่างกายค่อยๆปรับตัวไปจนสามารถทำ 1 มื้อโกงในหนึ่งสัปดาห์ได้ ก็ดีครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เราควรเริ่มมี CHEAT DAY ได้ตอนไหน
ข้อมูลของคุณ:

64 − = 61