หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา เป็นผู้หญิงเล่นเวทหนักๆแล้วกล้ามจะเหมือนผู้ชายใหมคะ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 6 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1168 ตอบกลับ

mikkie

คือตอนนี้เริ่มสนใจการเล่นเวทอยู่ค่ะ กำลังหาฟิตเนสเข้าอยู่ แต่มีคำถามที่วนใจคำถามหนึ่งคือ เป็นผู้หญิงเล่นเวทหนักๆแล้วกล้ามจะเหมือนผู้ชายใหมคะ คืออยากได้หุ่นนางแบบที่มีซิคแพคหน่อยๆกล้ามเนื้อลีนๆ ไม่อยากได้หุ่นแบบนักเพาะกายหญิงอะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

#1172 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

ไม่เหมือนครับ ผู้หญิงกล้ามจะขึ้นยากกว่าผู้ชายมาก เพราะโฮโมนมันต่างกัน ผมอ่านเจอบทความฝรั่งเขาเปรียบเทียบกันให้ดูเลยว่า ผู้หญิงฝึกหนักเท่าผู้ชาย ผลลัพธ์ ออกมาเป็นผู้หญิงที่มีกล้ามนิดหน่อย แต่ผู้ชายมีกล้ามขึ้นเยอะมาก คงจะหายคาใจเรื่องพวกนี้นะครับ

ส่วนการฝึกเล่นกล้ามของผู้หญิง หลักการไม่แตกต่างอะไรกับผู้ชายมากนัก สามารถเล่นโปรแกรมฝึกเหมือนผู้ชายได้เลย ส่วนหุ่นจะเป็นแบบใหน สิ่งสำคัญสิ่งแรกเลยคือคุณต้องเริ่มเล่นให้เป็นก่อน พอเล่นไปซักพักจะรู้ว่าตัวเองต้องเล่นสไตล์ใหนถึงจะมีหุ่นสวยครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เป็นผู้หญิงเล่นเวทหนักๆแล้วกล้ามจะเหมือนผู้ชายใหมคะ
ข้อมูลของคุณ:

+ 30 = 36