หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา เป็นผู้ชายที่มีลักษณะผอมแต่นมใหญ่และแหลม

ติดป้ายกำกับ: 

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 1 ปี, 4 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1345 ตอบกลับ

ทศพร

ตอนนนี้ผมกำลังเล่นกล้ามหน้าอกอยู่ครับ แต่ผมอยากรู้ว่าต้องโฟกัสเล่นหน้าอกส่วนใดเป็นพิเศษรึปล่าว

#1347 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

สวัสดีครับ สำหรับวิธีเล่นกล้ามอก วิเคราะห์กล้ามอกลองอ่านที่ลิ้งนี้ดูครับ (http://stronglife.in.th/วิธีเล่นกล้ามอก)

เอาแบบสรุปคือ

กล้ามอกท่าหลักของมันคือ Flat Bench Press หรือท่าเล่นกล้ามอกกลาง ท่านี้เป้นการบริหารกล้ามอกทุกส่วน ส่วนใหญ่ผมแนะนำให้เล่นเป็นท่าบริหารแรกๆในการเริ่มต้นฝึกกล้ามอก ต่อมาก็ตามด้วยท่าบริหารกล้ามอกบนแค่นี้ แต่ถ้าอยากจัดเต็มก็ตามด้วยท่าบริหารอกล่างอีกท่าก็ได้

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เป็นผู้ชายที่มีลักษณะผอมแต่นมใหญ่และแหลม
ข้อมูลของคุณ:

11 + = 19