หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา อยากเริ่มเปลี่ยนแปลงรูปร่างอย่างจริงจังจะเริ่มตรงไหนก่อนดี

ติดป้ายกำกับ: 

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 2 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1186 ตอบกลับ

ไม่ออกนาม

ผมสูง 188 หนัก 90 กว่า ๆ ทำงานเลิกดึก กินไม่เป็นเวลา เลยบวมขึ้นเยอะเลย พอกลับบ้านช่วงสงกรานต์มีแต่คนทักว่าอ้วน จนเริ่มทนไม่ไหวล่ะ อยากหุ่นดี ใส่เสื้อแบบมั่นใจ กลับบ้านปีใหม่ให้ทุกคนตะลึง ผมควรเริ่มจากตรงไหนดีครับ คุมอาหาร เล่นฟิตเนส // ถ้ามีลิ้งกระทู้แปะมาก็ได้ครับ

#1190 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

คุมอาหาร+กับออกกำลังกายครับ

ออกกำลังกายจะเล่นฟิตเนสหรืออะไรก็ได้ที่ออกกำลังกาย

คุมอาหารก็ไม่กินของมัน และ ลดปริมาณคาร์โบไฮเดรต(ข้าง แป้ง น้ำตาล) ต่อวันลง เช่นลดข้าวเที่ยง-ข้าวเย็น กินข้าวเช้าให้เยอะๆครับ

ถ้าออกกำัลงกายด้วยฟิตเนส ก็หาโปรแกรมฝึกแล้วไปเล่นที่ฟิตเนสได้เลยครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: อยากเริ่มเปลี่ยนแปลงรูปร่างอย่างจริงจังจะเริ่มตรงไหนก่อนดี
ข้อมูลของคุณ:

25 − 22 =