หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา อกขวาใหญ่กว่าด้านซ้ายครับ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 2 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  ปัง 2 ปี, 4 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
  • #1294 ตอบกลับ

ปัง

ผมเป็นคนถนัดขวานะครับ ช่วงที่อกขวาใหญ่กว่าจะเป็นช่วงอกล่าง มันเต็ม เป็นเบ้า เป็นทรงมากกว่าอก ซ้าย ตอนแรกๆที่เล่น อกยังเท่ากันอยู่เลย พอมารู้สึกตัวอีกที ก็ไม่เท่ากันซะแล้ว มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ TT กังวลมากเลย ไม่กล้าเล่นต่อเลยอ่า

#1296 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

ลองแก้ด้วยการเล่นดัมเบลแทนบาร์เบล แล้วใช้น้ำหนักด้านที่ไม่ใหญ่ให้มากกว่าด้านที่ใหญ่กว่าดูครับ หรือไม่ก็ใช้น้ำหนักเท่าเดิม แต่ลดน้ำหนักด้านที่ใหญ่กว่าครับ น่าจะช่วยได้

หรือไม่ก็เล่นน้ำหนักเท่ากันทั้งสองข้างนั่นแหละ แล้วโฟกัสกล้ามเนื้อด้านที่เล็กกว่าให้มากๆครับ

#1298 ตอบกลับ

ปัง

เดี๋ยวผมจะลองทำดูครับ ขอบคุณมากกกๆๆครับ

ถามมาหลายที่ มีที่นี่ตอบที่เดียว ฮ่าๆ

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: อกขวาใหญ่กว่าด้านซ้ายครับ
ข้อมูลของคุณ:

7 + 2 =