หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา หลังเล่นกล้ามแล้วปวดเมื้อยกล้ามเนื้อ เป็นเพราะอะไรครับ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 3 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1307 ตอบกลับ

ไม่บอก

เวลาผมเล่นฟิตเนสหรือเล่นกล้ามเสร็จตอนแรกหลังเล่นเสร็จมันก็ยังไม่ปวดแค่เมื่อยๆ ไม่มีแรงเต็มร้อย แต่หลังจากนั้น วันสองวัน ปวดบรมเลยครับ แบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

#1317 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

กล้ามเนื้อฉีกขาดจากการออกำลังครับ แต่ไม่ได้ฉีกขาดมากมายจนต้องไปหาหมออะไร มันจะปวกเมื่อยอย่างนี้แหละ สามวันก็จะดีขึ้น

อาการปวดเมื้อยหลังเล่นเสร็จถือเป็นเรื่องดี เพราะ อาการปวดเมื่อยตามกล้ามเนื้อหมายถึงคุณบริหารกล้ามเนื้อนั้นได้เต็มที่ ถ้าหลังเล่นเสร็จแล้วไม่รู้สึกอะไรเลย อันนี้สิครับต้องกังวล เพราะคุณอาจจะเล่นไม่หนักพอ การพัฒนาของคุณก็อาจจะช้าไปด้วย

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: หลังเล่นกล้ามแล้วปวดเมื้อยกล้ามเนื้อ เป็นเพราะอะไรครับ
ข้อมูลของคุณ:

62 − = 56