หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา ลดไขมันหน้าท้องช่วงล่างทำยังไง

ติดป้ายกำกับ: 

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 5 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1265 ตอบกลับ

askman

คือตอนนี้ผมเริ่มออกกำลังกายมาได้ซักพักแล้วล่ะคับ แล้วมีปัญหาคือ ท้องช่วงล่างน่ะคับตอนแรกผมลงพุงแต่ก็ไม่ได้มากมายอะไรอะคับ  แล้วตอนนี้ผมอยากจะเอาไขมันตรงช่วงนั้นออก ควรออกกำลังกายยังไงหรือท่าไหนหรอคับ ขอแบบไม่ต้องกินพวกอาหารเสริมนะคับ แล้วก็อยากรู้ด้วยว่าควรจะกินอาการแบบไหนถ้าจะเพิ่มกล้ามเนื้ออ่ะคับ คือผมอออกกำลังกายเอาแค่บุคลิคดี สุขภาพดี มีซิคแพค มีหน้าอกน่ะคับ ไม่ได้อยากเล่นกล้ามจนกล้ามใหญ่ๆอะไรแบบนั้นน่ะคับ ใครที่เข้ามาตอบ ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ ^^

#1270 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

การออกกำลังกายลดไขมันเฉพาะจุด มันทำได้หรือครับ ผมไม่เคยเห็นใคสามารถลดไขมันเฉพาะจุดได้เลย มีแต่เพิ่มกล้ามเนื้อเฉพาะจุดได้ หรือถ้าทำได้จริงคุณอยากผอมแค่ท้อง แต่แขนขาบะเร่อเลย ยังงั้นหรอ

เข้าเรื่อง เท่าที่คุณเล่ามาดูเหมือนไม่อยากมีกล้าม อยากมีแต่กล้ามท้องอย่างเดียว ผมก็แนะนำตามนี้นะ

คาร์ดิโอเป็นหลัก เพื่อลดไขมัน

เล่นกล้ามท้อง เพื่อสร้างกล้ามท้อง ไม่รู้เล่นอย่างไร อ่าน : วิธีเล่นกล้ามท้อง

เล่นกล้ามอก เพื่อสร้างกล้ามอก ไม่รู้ทำไง เหมือนกัน อ่าน : วิธีเล่นกล้ามอก

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: ลดไขมันหน้าท้องช่วงล่างทำยังไง
ข้อมูลของคุณ:

7 + 2 =