หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา บัลค์ยังไง ถึงไม่ให้ Sixpack หายครับ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1300 ตอบกลับ

จักร

ผมเป็นคนผอม ได้อ่านบทความในนี้ก็แนะนำให้บัลค์ เพิ่มน้ำหนักตัว พร้อมเพิ่มกล้ามเนื้อ แต่ผมไม่อยากอ้วนจนเกินไป หรือซิคแพ็คหาย พี่ๆพอจะแนะนำวิธีบัลค์ไม่ให้ซิคแพคหายได้ใหมครับ ขอบคุณครับ

#1301 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

ใช้วิธีคุมอาหาร หรือ คลีทบัลค์ ครับ เรื่องฝึกก็ฝึกตามโปรแกรมเพิ่มกล้ามเนื้อ ส่วนเรื่องอาหารเน้นอาหารคลีน ไม่กินใขมัน ไม่กินหวานจนเกินไป เอาพอดีๆ

ถ้าไม่อยากให้ซิคแพ็คหาย ต้องเข้มงวดเรื่องอาหารมากๆครับ ผมเคยเห็นพี่คนหนึ่ง เขาเพิ่มกล้ามเนื้อได้สวยมาก โดยที่เขาไม่อ้วนเลย เขาบอกเคล็ดไม่ลับมาว่า “ผมทำตามที่ผมวางโปรแกรมไว้ทุกๆวัน” แค่นั้นครับ

ทำให้ทัศนะคติของผมที่ว่าเพิ่มกล้ามเนื้อต้องอ้วน หรือเพิ่มกล้ามเนื้อพร้อมลดน้ำหนักไปด้วยกันไม่ได้ เปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง

และมันชี้ให้เห็นว่า เรื่องอาหารการกิน สำคัญมากๆครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: บัลค์ยังไง ถึงไม่ให้ Sixpack หายครับ
ข้อมูลของคุณ:

+ 28 = 34