หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา ช่วยแนะนำการเพาะกายสำหรับผู้สูงอายุ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 0 ข้อความตอบกลับ มี 1 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  ฺBugble 4 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
  • #1385 ตอบกลับ

ฺBugble

เมื่อสมัยเป็นวัยรุ่นผมชอบเล่นบาร์คู่กับยกเว็ทเพิ่มกล้ามเนื้ออก ก็พอมีเหลือให้เห็นบ้าง ตอนนี้ผมมีอายุ 59 ปีแล้ว ได้ลดน้ำหนักโดยการไดเอ็ทและวิ่งจนหน้าท้องลดลงได้พอเห็นซิกแพ็คเก่าเล็กน้อย เลยอยากจะกลับมาเล่นเว็ทเพิ่มกล้ามเนื้อใหม่ ลองแล้วรู้สึกความอึดไม่มี เล่นหนักมากปวดกล้ามเนื้อ ปรากฏว่ากล้ามไม่ขึ้นครับ ยังเท่าเดิม เลยอยากจะขอคำแนะนำการเล่น และอาหารเสริมอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

กำลังดู 1 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ช่วยแนะนำการเพาะกายสำหรับผู้สูงอายุ
ข้อมูลของคุณ:

6 + 4 =