หน้าแรก ฟอรั่ม ถาม-ตอบปัญหา การเบ่งกล้ามหรือเกร็งแขนจะช่วยให้แขนเล็กลงไหมคะ

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย dominic kurt dominic kurt 2 ปี, 5 เดือน มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
  • ผู้เขียน
  • #1177 ตอบกลับ

นิด

อยากได้แขนเล็กค่ะ แต่ตอนนี้ไม่มีดัมเบลเลย ถ้าการเกร็งหน้าท้องอย่างแขม่วพุงช่วยให้หน้าท้องเล็กลงและกระชับขึ้น แล้วการเบ่งหรือเกร็งกล้ามแขนค้างไว้ จะสามารถช่วยให้แขนเล็กหรือกระชับบ้างไหมคะ

#1180 ตอบกลับ
    dominic kurt
    dominic kurt
    Keymaster

ไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เคยเกร็งแขนทีเป็นชั่วๆ เล่นกล้ามแขนแบบยืด-หดกล้ามเนื้อเอาดีกว่าครับ ถ้ากลัวว่าแขนจะมีกล้ามหรือไม่ต้องการให้แขนมีกล้าม แนะนำไม่ต้องเล่นกล้ามอะไรเลย ทำคาร์ดิโอ วิ่ง เดิน ปั่น อย่างเดียวพอ เพราะมันช่วยลดไขมันได้(ถ้าแขนใหญ่แล้วไม่มีกล้ามเนื้อ ก็ไขมันละครับ)

หรือไม่ก็เล่นกล้ามแขนด้วยน้ำหนักเบาๆ หลายๆครั้ง หลายๆเซ็ตแทนครับ

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: การเบ่งกล้ามหรือเกร็งแขนจะช่วยให้แขนเล็กลงไหมคะ
ข้อมูลของคุณ:

7 + 1 =